BÁC SĨ MÁY TÍNH
Chào mừng bạn đến với forum lớp BSMT
PC056C2TC2 Trường Cao Đẳng Nghề Ispace
Hãy đăng ký thành viên để cùng học tập
và chia sẽ kiến thức.
THÂN ÁI
BQT
BÁC SĨ MÁY TÍNH
Chào mừng bạn đến với forum lớp BSMT
PC056C2TC2 Trường Cao Đẳng Nghề Ispace
Hãy đăng ký thành viên để cùng học tập
và chia sẽ kiến thức.
THÂN ÁI
BQT
BÁC SĨ MÁY TÍNH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

BÁC SĨ MÁY TÍNH

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Tự thiết lập một máy tính cho riêng mình I_folder_announceTự thiết lập một máy tính cho riêng mình Hot1010THÔNG BÁO TỔ CHỨC ĂN NHẬU NHÂN DỊP QUỐC KHÁNH 2-9

Tự thiết lập một máy tính cho riêng mình

Go down 
Tác giảThông điệp
thanhduy224
Thành Viên Chăm Chỉ
thanhduy224

Điểm : 225
Số Lần Được Cảm Ơn : 3

Tự thiết lập một máy tính cho riêng mình Empty
Bài gửiTiêu đề: Tự thiết lập một máy tính cho riêng mình   Tự thiết lập một máy tính cho riêng mình I_icon_minitimeThu Jun 02, 2011 11:10 pm

Tự thiết lập một máy tính cho riêng mình - Phần 1: Chọn phần cứng

Tự thiết lập một máy tính mới cho riêng mình cũng là một ý tưởng nhiều người muốn thực hiện nhưng có lẽ vẫn còn đó những băn khoăn mà hầu hết mọi người gặp phải đó chính là những gì cần thiết cho chiếc máy tính của chính bạn. Trong loạt bài dưới này chúng tôi sẽ giới thiệu các kiến thức cơ bản về việc xây dựng một máy tính của riêng mỗi người như thế nào. Đây sẽ là những điều cơ bản rất cần thiết cho những người muốn tự tạo cho mình một máy tính mang tính cá nhân. Mục đích chính với máy tính mới mà chúng tôi giới thiệu trong bài sẽ có bộ vi xử lý quad core, đi kèm với nó là nhiều bộ nhớ và hai cổng DVI để có thể chạy cùng một lúc hai màn hình. Với ý thức không hoang phí về chi phí, chúng tôi sẽ giúp bạn chọn ra cấu hình nào tốt nhất cho túi tiền của mình.

Tại sao bạn cần phải tự xây dựng?
Chắc chắn rằng việc tự xây dựng cho mình một máy tính là một cách giúp bạn học hỏi thêm được nhiều điều… tuy nhiên đó không phải là lý do đủ cần thiết để xây dựng một máy tính cho riêng bạn. Đây là một vài lý do cho điều đó:
Có thể dễ dàng nâng cấp máy tính của mình hơn.
Có thể tự chọn các thành phần, với mục đích cuối cùng có một máy tính chạy nhanh hơn việc đi mua một máy tính cấu hình sẵn (các máy tính này thường được cấu hình làm sao để giảm thiểu giá thành một cách thấp nhất có thể).
Có thể overclock máy tính để đạt được tốc độ cao hơn mà các thành phần của bạn có khả năng.

Nếu nghĩ rằng tự mình xây dựng có thể rẻ hơn đi mua một máy tính bộ thì điều đó là hoàn toàn sai lầm. Nếu bạn chỉ đủ ở mức độ vừa phải, hãy mua một máy tính được dựng sẵn tại các đại lý.
Chọn mức giá cả phù hợp
Thứ đầu tiên bạn cần thực hiện là xác định xem khoảng chi phí của mình dành cho máy tính là bao nhiêu, có thể chỉ khoảng 500$ nhưng cũng có thể lên đến 5000$.
Bạn có thể xây dựng một máy tính khá nhanh với chi phí không đến 1000$, chỉ cần lưu ý rằng các thành phần mới nhất sẽ tiêu tốn kinh phí nhiều hơn. Nếu bạn chọn phiên bản trước đó một chút thì có thế sẽ tiết kiệm được khá nhiều tiền.
Những thành phần nào cần thiết
Xây dựng một máy tính cho riêngminhf cho phép bạn có thể chọn các thành phần mong muốn,… có thể là ba ổ đĩa cứng? Không vấn đề! Tuy nhiên những gì bạn cần quan tâm là các thành phần tối thiểu phải có cho một máy tính là gì?
Case với nguồn cấp - Power Supply
Motherboard – Lưu ý: Một số bo mạch chủ có tích hợp card đồ họa và card audio cũng như card mạng .
Processor
Memory (RAM)
Hard Drive
Video Card

Các thành phần khác
DVD/CD drive - Cần thiết cho việc cài đặt hệ điều hành mới.
LCD Monitor- Nếu chưa có màn hình.
Keyboard/Mouse - Nếu chưa có.
Speakers - Nếu không có hoặc muốn nghe âm thanh.
Và nhiều thành phần khác mà bạn muốn bổ sung, tuy nhiên chúng tôi sẽ không liệt kê hết chúng ở đây.

Câu hỏi lớn: AMD hay Intel?

Để biết rõ hơn các bạn down file di kem này nhe:

[You must be registered and logged in to see this link.]

Tự thiết lập một máy tính cho riêng mình
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tài liệu ôn tập mạng máy tính
» Thông Báo Riêng Cho Học Viên
» Ổ cứng của mình bị làm sao???
» Giáo trình Mạng Máy tính
» Tìm hiểu về nguồn máy tính